THUỐC HAPACOL 150 FLU

     

Giới thiệu sản phẩm

90namdangbothanhhoa.vn 150 Flu là thuốc sút đau, hạ nóng và phòng dị ứng, được kết hợp từ hai hoạt chất: Paracetamol cùng Clorpheniramin .Sự kết hợp của Paracetamol cùng Clorpheniramin trong 90namdangbothanhhoa.vn 150 Flu làm bớt nhanh các triệu triệu chứng sốt, sổ mũi, nhức đầu. Đây là số đông triệu bệnh thường lộ diện khi bị cảm hoặc viêm mũi, viêm xoang. 90namdangbothanhhoa.vn 150 Flu dưới dạng bột sủi bọt, hài hòa trong nước trước khi uống có mùi thơm, vị ngọt, phù hợp dùng cho trẻ em. Thuốc được hấp thu hối hả và hầu như hoàn toàn qua hệ tiêu hóa.

Bạn đang xem: Thuốc hapacol 150 flu

Công thức

Paracetamol…………………………. 150mg

Clorpheniramin maleat………………. 1mg

Tá dược vừa đủ…………………………. 1 gói

(Manitol, acid citric khan, aspartam, PVP K30, màu sắc quinoline, natri hydrocarbonat, mặt đường trắng, bột mùi hương cam).

Dạng bào chế

Thuốc bột sủi bọt.

Qui giải pháp đóng gói

Hộp 24 gói x 1,5 g.


*

Tính chất

90namdangbothanhhoa.vn 150 Flu là thuốc giảm đau, hạ nhiệt và chống dị ứng, được phối kết hợp từ nhì hoạt chất:

Paracetamol là thuốc được ưu tiên dùng bớt đau, hạ sốt làm việc trẻ em. Thuốc ảnh hưởng lên trung vai trung phong điều nhiệt ở vùng dưới đồi khiến hạ nhiệt, tăng tỏa nhiệt vị giãn mạch cùng tăng lưu lượng tiết ngoại biên làm bớt thân sức nóng ở fan bị sốt, nhưng mà hiếm khi làm sút thân nhiệt độ bình thường.

Thuốc sút đau bằng phương pháp nâng ngưỡng chịu đựng đau lên.

Clorpheniramin maleat là thuốc chống histamin vì ức chế lên thụ thể H1, nhờ vào đó, làm bớt sự máu nước mũi và chất nhớt ở con đường hô hấp trên.

Sự kết hợp của paracetamol cùng clorpheniramin trong 90namdangbothanhhoa.vn 150 Flu làm giảm nhanh các triệu triệu chứng sốt, sổ mũi, nhức đầu. Đây là đều triệu chứng thường xuất hiện khi bạn bị cảm hoặc viêm mũi, viêm xoang.

90namdangbothanhhoa.vn 150 Flu được sản xuất dưới dạng bột sủi bọt, hòa hợp trong nước trước lúc uống giữ mùi nặng thơm, vị ngọt, thích hợp dùng mang lại trẻ em. Thuốc được hấp thu hối hả và phần lớn hoàn toàn qua hệ tiêu hóa.


Chỉ định

Điều trị những trường hợp: Cảm sốt, nghẹt mũi, sổ mũi, rã nước mũi, viêm mũi, viêm màng nhầy xuất tiết, viêm xoang, đau và nhức như đau đầu, nhức cơ bắp, xương khớp vì chưng cảm ốm hoặc vị dị ứng với thời tiết.

Chống chỉ định

90namdangbothanhhoa.vn 150 Flu chống chỉ định cho các trường hòa hợp sau:

Người mẫn cảm với một trong số thành phần của thuốc.Người mắc tình trạng sức mạnh như: thiếu hụt glucose – 6 – phosphat dehydrogenase, suy tác dụng gan.Người các lần thiếu tiết hoặc tất cả bệnh tim, phổi, thận.Người mắc glaucom góc hẹp, vẫn trong cơn hen phế quản cấp, phì đại tuyến tiền liệt.Phụ cô bé có thai hoặc cho con búTrẻ sơ sinh với trẻ sinh thiếu tháng.

Thận trọng

Trẻ yêu cầu được theo dõi tác dụng thận khi sử dụng 90namdangbothanhhoa.vn 150 Flu kéo dãn hoặc có bệnh suy thận.

Thuốc có nguy hại gây bi đát ngủ, do vậy người lớn tránh việc lái xe cộ hoặc vận hành máy móc khi sử dụng thuốc.

Thận trọng khi sử dụng 90namdangbothanhhoa.vn 150 Flu cho người kiêng muối.

Tương tác thuốc

Dùng tầm thường paracetamol cùng với thuốc kháng đông máu hoàn toàn có thể làm tăng ảnh hưởng của thuốc phòng đông máu.


Tác dụng không mong mỏi muốn

Các tác dụng phụ khi dùng paracetamol:

Ít gặp: ban da, nôn, bi tráng nôn, giảm bạch cầu trung tính, giảm cục bộ huyết cầu, giảm bạch cầu, thiếu hụt máu, dịch thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày.

Xem thêm: Tình Yêu Đúng Nghĩa Là Gì ? Lý Giải 40 Khái Niệm Hay Nhất Về Tình Yêu

Hiếm gặp: phản ứng thừa mẫn; rất có thể gây suy gan (do diệt tế bào gan) khi sử dụng liều cao, kéo dài. Công dụng phụ của clorpheniramin gồm khô miệng, xôn xao điều tiết, túng bấn tiểu, vã mồ hôi, buồn ngủ.

Thông báo cho chưng sĩ những chức năng không ao ước muốn chạm mặt phải khi trẻ sử dụng thuốc.

Quá liều và biện pháp xử trí

Quá liều paracetamol vì chưng uống tái diễn liều mập paracetamol đạt mức mức tạo độc (7,5 – 10g mỗi ngày, trong 1 – 2 ngày) hoặc bởi vì uống thuốc dài ngày.

Tác dụng độc cấp cho tính nghiêm trọng nhất vì quá liều là hoại tử gan nhờ vào liều, thậm chí có thể gây tử vong.

Biểu hiện nay của quá liều paracetamol gồm ai oán nôn, nôn, đau bụng, triệu bệnh xanh tím da, niêm mạc cùng móng tay.

Khi lây truyền độc Paracetamol nặng, trẻ buộc phải điều trị cung cấp tích cực bằng cách rửa dạ dày trong hầu như trường hợp, tốt nhất có thể trong vòng 4 giờ sau khi uống.

Liệu pháp giải độc đó là dùng rất nhiều hợp hóa học Sulfhydryl hoặc N – acetylcystein dạng uống hoặc tiêm tĩnh mạch. Trẻ bắt buộc dùng dung dịch ngay lập tức nếu chưa đến 36 giờ kể từ lúc uống paracetamol. Điều trị cùng với N – acetylcystein có công dụng hơn nếu trẻ uống thuốc trong thời gian dưới 10 giờ sau khi uống paracetamol.

Khi mang đến uống, bác sĩ vẫn hòa loãng dung dịch N – acetylcystein cùng với nước hoặc trang bị uống không có rượu để đạt hỗn hợp 5% với trẻ đề nghị uống trong khoảng 1 giờ sau khi pha. Liều uống N – acetylcystein trước tiên là 140 mg/kg thể trọng, sau đó dùng tiếp 17 liều nữa, từng liều 70 mg/kg thể trọng cách nhau 4 giờ đồng hồ một lần.

Ngoài ra, bác bỏ sĩ hoàn toàn có thể cho trẻ dùng Methionin, than hoạt và/ hoặc thuốc tẩy muối.

Biểu hiện nay của vượt liều clorpheniramin gồm an thần, loạn vai trung phong thần, cơn đụng kinh, kết thúc thở, co giật, tác dụng chống huyết acetylcholin, ….

Để điều trị tình trạng này, bác sĩ đã rửa bao tử hoặc gây nôn bởi siro Ipecacuanha. Sau đó, chúng ta cho cần sử dụng than hoạt hoặc dung dịch tẩy để hạn chế hấp thu.

Nếu con trẻ hạ tiết áp và loạn nhịp, chưng sĩ sẽ chữa bệnh tích cực. Họ có thể điều trị teo giật bằng tiêm tĩnh mạch Diazepam hoặc Phenytoin.

Liều dùng và biện pháp dùng

Hòa chảy thuốc 90namdangbothanhhoa.vn 150 Flu vào số lượng nước (thích hợp đến bé) cho đến khi sủi không còn bọt.

Trẻ em 1 – 2 tuổi: uống 1 gói x 2 lần/ ngày. Trẻ em 2 – 3 tuổi: uống 1 gói x 3 – 4 lần/ ngày. Bí quyết mỗi 4 – 6 tiếng uống một lần, không quá 5 lần/ ngày. Bạn có thể dùng thuốc theo chỉ dẫn của bác sĩ.

Xem thêm: Nghĩa Của Từ Bạo Hành Là Gì, Bạo Hành Trẻ Em Đi Tù Bao Nhiêu Năm

Lưu ý

Không nên kéo dài việc tự sử dụng thuốc cho trẻ mà cần phải có ý kiến bác sĩ khi:

Trẻ bao gồm triệu chứng mới xuất hiện. Sốt cao (39,5°C) cùng kéo dài thêm hơn nữa 3 ngày hoặc tái phát. Đau các và kéo dài hơn nữa 5 ngày. Bạn nên đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng. Nếu buộc phải thêm thông tin, xin hỏi chủ kiến bác sĩ.